18/01/2026
Addinin Aljanu da Nau'o'insu bisa ga Hakan dangane da Alqur'ani 📖✨
Daga cikin aljanu akwai waɗanda wa'azi ke amfanar dasu👺
Amma ba kiran addini ba. Kuma daga cikinsu akwai waɗanda Allah ke faɗaɗa kirjinsu ga addinin Musulunci 🕌,
kuma daga cikinsu akwai waɗanda ke kafirta saboda jahilci ko yaudarar wasu gare su.
Kamar yadda ayoyin Suratul Jinn s**a ambata kuma, Allah Madaukakin Sarki ya ce: ﴿Kuma shi ne (shaidanmu) cewa wasu shashasu acikinmu ,kuma wawaye suna faɗin ƙarya mai nisa a kan Allah. وانه كان يقول سفيهنا علي الله شططا
Hakika Kuma munyi zato cewa mutane da aljanu ba za su faɗi ƙarya a kan Allah ba.﴾ (Suratul Jinn, Aya ta 4, 5).(وانا ظننا ان لن تقول الانس والجن على الله كذباً
**Imam Ash-Shawkani** ya ce: Aljanu suna musanta da karyata kalaman mushrikai daga cikin su da jahilansu na jingina ƙarya ga Allah game da ikirarin cewa Allah yana da mata ko ɗa da makamantan haka.)(SUBHANALLAH)👻
Kuma 'Ash-Shaṭaṭ' na nufin wuce gona da iri a cikin kafirci, da nisantar manufa, da wuce iyaka,da wuce gona da iri.😈
Kuma ya kuma ce game da aya ta biyu: "Mun yi zaton cewa mutane da aljanu ba za su yi wa Allah ƙarya ba sa'ad da s**a ce Allah yana da abokin tarayya (shirka)ko mata, ko ɗa.
Don haka muka gaskata su a cikin hakan, kuma bai taɓa zuwa zukatanmu ba cewa wani zai iya yin ƙarya ga Allah kamar yadda masu kiran shirka da Allah da masu bautar gumaka na ƙarya s**a yi.👶
Har sai da muka ji Al-Ƙur'ani 👂, sai muka gane cewa kalaman nasu ba su da tushe, kuma abin da muka yi zaton gaskiya ne daga gare su ya zama ƙarya."
Saboda haka, daga cikin aljanu akwai waɗanda suke kafirta saboda bin wani, ko kuma wani ya ɓatar da su, kamar yadda ayoyin s**a bayyana. Kuma daga cikinsu akwai waɗanda s**a kafirta da gangan kuma s**a yarda da kafirci kamar Iblis da rundunarsa 😈, wa'azi baya masu amfani kuma kalma ɗaya ba ta masu amfani.
"Wallahi, na haɗu da wani mugun mutum daga cikinsu, wani maye la'ananne ya mallake shi a kan ɗaya daga cikin 'yan uwa 🧙♂️.
👶 Kuma wannan la'annanne yana gaya mana cewa shi ɗaya ne daga cikin kusoshin 'ya'yan Iblis.🫥
Kuma yana cewa ya sani cewa Allah gaskiya ne 🙏, kuma Muhammad gaskiya ne ﷺ, kuma ya san girman Allah da tsananin riƙonsa.
Duk da haka, yana cewa, "Duk da cewa na san game da Allah abin da ba ku sani ba, amma ni ba..."
Sai aka ce masa: "Wanene kai?" Sai ya ce da cikakken kafirine yana daga cikin ya'yan IBLIS nakusa dashi,kuma bazai taɓa yima Allah sujuda ba tunda babansu yakiyi shima:Yace "Ni ɗaya ne daga cikin waɗanda ba sa girmama Allah." 😤
Yana nuni zuwa ga faɗin Allah Madaukakin Sarki: ﴿Me ya sa ba ku girmama Allah ba?﴾ (Nuhu: 13)مالكم لاترجون لله وقارا Kuma ya kasance mai mugunta, mara kyau.🫥
👺 Kuma kaɗan ne daga cikinsu ke imani, amma mafi yawan waɗanda s**a yi imani suna daga zuriyar Āt. Kuma Allah ne mafi sani. 💡
Dukkan masu bukatar maganin akan Shafar jinnu daban-daban ko SIHIR ko jifa ko sammu ko wasu magungunan dabn zaku iya tuntubar a 08152753609/08029665783